kcminput - en to ml translation catalogue (107 entries)

en: Mouse type: %1
ml: മൌസിന്റെ തരം: %1

en: RF channel 1 has been set. Please press Connect button on mouse to re-establish link
ml: ആര്‍എഫ് ചാനല്‍ 1 ക്രമപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു. കണ്ണി പുനഃസ്ഥാപിക്കുവാന്‍ മൗസിലെ കണക്ട് ബട്ടണ്‍ അമര്ത്തൂ

en: Press Connect Button
ml: കണക്ട് ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തൂ

en: RF channel 2 has been set. Please press Connect button on mouse to re-establish link
ml: ആര്എഫ് ചാനല്‍ 2 ക്രമപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു. കണ്ണി പുനഃസ്ഥാപിക്കുവാന്‍ മൗസില്‍ കണക്ട് ബട്ടണ്‍ അമര്ത്തൂ

en: none
ml: ഒന്നുമില്ല

en: Cordless Mouse
ml: കോര്‍ഡ്‌ലെസ്സ് മൌസ്

en: Cordless Wheel Mouse
ml: കോര്‍ഡ്‌ലെസ്സ്  വീല്‍ മൌസ്

en: Cordless MouseMan Wheel
ml: കോര്‍ഡ്‌ലെസ്സ്  മൌസ്‌‌മാന്‍ വീല്‍

en: Cordless TrackMan Wheel
ml: കോര്‍ഡ്‌ലെസ്സ്  ട്രാക്ക്മാന്‍ വീല്‍

en: TrackMan Live
ml: ട്രാക്ക്മാന്‍ ലൈവ്

en: Cordless TrackMan FX
ml: കോര്‍ഡ്‌ലെസ്സ് ട്രാക്ക്മാന്‍ എഫ്‌‌എസ്

en: Cordless MouseMan Optical
ml: കോര്‍ഡ്‌ലെസ്സ് മൌസ്‌‌മാന്‍ ഒപ്റ്റിക്കല്‍

en: Cordless Optical Mouse
ml: കോര്‍ഡ്‌ലെസ്സ് ഒപ്റ്റിക്കല്‍ മൌസ്

en: Cordless MouseMan Optical (2ch)
ml: കോര്‍ഡ്‌ലെസ്സ് മൌസ്‌‌മാന്‍ ഒപ്റ്റിക്കല്‍  (2ch)

en: Cordless Optical Mouse (2ch)
ml: കോര്‍ഡ്‌ലെസ്സ് ഒപ്റ്റിക്കല്‍  മൌസ്  (2ch)

en: Cordless Mouse (2ch)
ml: കോര്‍ഡ്‌ലെസ്സ് മൌസ്  (2ch)

en: Cordless Optical TrackMan
ml: കോര്‍ഡ്‌ലെസ്സ് ഒപ്റ്റിക്കല്‍ ട്രാക്ക്മാന്‍

en: MX700 Cordless Optical Mouse
ml: MX700 കോര്‍ഡ്‌ലെസ്സ് ഒപ്റ്റിക്കല്‍ മൗ

en: MX700 Cordless Optical Mouse (2ch)
ml: MX700 കോര്‍ഡ്‌ലെസ്സ് ഒപ്റ്റിക്കല്‍ മൌസ്  (2ch)

en: Unknown mouse
ml: അജ്ഞാതമായ മൌസ്

en: <h1>Mouse</h1> This module allows you to choose various options for the way in which your pointing device works. Your pointing device may be a mouse, trackball, or some other hardware that performs a similar function.
ml: <h1>മൌസ്</h1>നിങ്ങളുടെ ഇന്‍പുട്ട് പോയിന്റിങ്ങ് ഡിവൈസ് പ്രവര്‍ത്തിക്കേണ്ട ക്രമീകരണങ്ങള്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കാന്‍ ഈ മോഡ്യൂള്‍ സഹായിക്കുന്നു.  മൌസ്, ട്രാക്ക്ബാള്‍, അല്ലെങ്കില്‍ അതെ പോലെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന മറ്റു എന്തെങ്കിലുംഉപാധിയായിരിക്കാം താങ്കളുടെ പോയിന്റിങ്ങ് ഡിവൈസ്.

en: &General
ml: &പൊതുവായത്

en: If you are left-handed, you may prefer to swap the functions of the left and right buttons on your pointing device by choosing the 'left-handed' option. If your pointing device has more than two buttons, only those that function as the left and right buttons are affected. For example, if you have a three-button mouse, the middle button is unaffected.
ml: നിങ്ങള്‍ ഇടം കൈയ്യനാണെങ്കില്‍ ഇടത്തെ ബട്ടണിന്റേയും വലത്തെ ബട്ടണിന്റേയും പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ തമ്മില്‍ അന്യോന്യ്ം  കൈമാറ്റം ചെയ്യുവാന്‍ ഇടംകൈയ്യന്‍ എന്ന ഓപ്ഷന്‍ തിരഞ്ഞെടുത്താന്‍ മതി. നിങ്ങളുടെ പോയിന്റിങ്ങ് ഡിവൈസിനു രണ്ടിലേറെ ബട്ടണുണ്ടെങ്കില്‍ ഇടത്തെയും വലത്തെയും ബട്ടണുകളുടെ പ്രവര്‍ത്തനം മാത്രമേ ഇതിലൂടെ പരസ്പരം കൈമാറുകയുള്ളൂ. ഉദാഹരണത്തിനു, നിങ്ങളുടേതു മൂന്നു ബട്ടണുള്ള മൗസാണെങ്കില്‍ നടുവിലുത്തെ ബട്ടന്റെ പ്രവര്‍ത്തനത്തിനു വ്യത്യാസം ഒന്നും വരില്ല.

en: The default behavior in KDE is to select and activate icons with a single click of the left button on your pointing device. This behavior is consistent with what you would expect when you click links in most web browsers. If you would prefer to select with a single click, and activate with a double click, check this option.
ml: നിങ്ങളുടെ പോയിന്റിങ്ങ് ഡിവൈസിന്റെ ഇടത്തേ ബട്ടണിന്റെ ഒറ്റ ഞെക്കിലൂടെ ഐക്കണുകള്‍ തിരഞ്ഞെടുത്ത് സജീവമാക്കുക എന്നതാണു കെഡി‌ഇയില്‍ സ്വതവെയുള്ള ക്രമീകരണം. മിക്കവാറും എല്ലാ വെബ്ബ് ബ്രൌസറുകളിലെ പ്രവര്‍ത്തനത്തിനു സമാനമായാണു ഈ ക്രമീകരണം ഒരുക്കിയിരിക്കുന്നതു. ഒറ്റ ഞെക്കിലൂടെ തിരഞ്ഞെടുക്കുക, ഇരട്ട ഞെക്കിലൂടെ സജീവമാക്കുക എന്ന ക്രമീകരണമാണു നിങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നതെങ്കില്‍ ഈ ഓപ്ഷന്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Activates and opens a file or folder with a single click.
ml: ഫയലോ ഫോള്‍ഡറോ ഒറ്റ ഞെക്കില്‍ തുറക്കാനും സജീവമാക്കാനും സഹായിക്കുന്നു

en: If you check this option, pausing the mouse pointer over an icon on the screen will automatically select that icon. This may be useful when single clicks activate icons, and you want only to select the icon without activating it.
ml: ഐക്കണിന്റെ മുകളില്‍ മൌസ് പോയിന്റര്‍ വച്ചാല്‍ ആ ഐക്കണ്‍ യാന്ത്രികമായി തെരഞ്ഞെടുക്കുന്ന ക്രമീകരണം സജീവമാക്കുവാന്‍ ഈ ഓപ്ഷന്റെ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് സഹായിക്കും. ഒറ്റ ഞെക്കിലൂടെ ഐക്കണ്‍ സജീവമാക്കാനും, സജീവമാക്കാതെ ഐക്കണ്‍ മാത്രമായി തെരഞ്ഞെടുക്കാനും ഈ ക്രമീകരണം സഹായിക്കും.

en: If you have checked the option to automatically select icons, this slider allows you to select how long the mouse pointer must be paused over the icon before it is selected.
ml: ഐക്കണുകള്‍ യാന്ത്രികമായി തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിനുള്ള ഓപ്ഷന്‍ നിങ്ങള്‍ തെരഞ്ഞെടുത്തുവെങ്കില്‍, ഒരു ഐക്കണിനു മുകളില്‍ എത്ര നേരം പോയിന്റര്‍ വെച്ചാല്‍ പ്രസ്തുത ഐക്കണ്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടണം എന്നു തീരുമാനിക്കാന്‍ ഈ സ്ലൈഡര്‍ നിങ്ങളെ സഹായിക്കും.

en: &Cursor Theme
ml: &കര്‍സര്‍ തീം

en:  x
ml: എക്സ്

en: Pointer acceleration:
ml: മൌസ് പോയിന്ററിന്റെ ത്വരണം:

en: Pointer threshold:
ml: പോയിന്റര്‍ ത്രെഷ്ഹോള്‍ഡ്

en: <p>The threshold is the smallest distance that the mouse pointer must move on the screen before acceleration has any effect. If the movement is smaller than the threshold, the mouse pointer moves as if the acceleration was set to 1X;</p><p> thus, when you make small movements with the physical device, there is no acceleration at all, giving you a greater degree of control over the mouse pointer. With larger movements of the physical device, you can move the mouse pointer rapidly to different areas on the screen.</p>
ml: <p>ത്വരണത്തിന്റെ സ്വാധീനം പ്രകടമാകാന്‍ മൌസ് പോയിന്റര്‍ ചലിക്കേണ്ട ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ദൂരമാണു ത്രെഷ്ഹോള്‍ഡ്. ത്രെഷ്ഹോള്‍ഡിനേക്കാള്‍ കുറഞ്ഞ ദൂരമാണു മൌസ് പോയിന്റര്‍ ചലിക്കുന്നതെങ്കില്‍ ത്വരണം 1Xനു ക്രമീകരിക്കപ്പെട്ടതു പോലെ മൌസ് പോയിന്റര്‍ ചലിക്കും.</p><p> അതിനാല്‍ കുറഞ്ഞ ദൂരം ചലിപ്പിക്കേണ്ടി വരുമ്പോള്‍ താങ്കള്‍ക്കു മൌസ് പോയിന്ററിനു മേല്‍ കൂടുതല്‍ നിയന്ത്രണമുണ്ടാകും. കൂടുതല്‍ ദൂരം ചലിപ്പിക്കേണ്ടി വരുമ്പോള്‍ ത്വരണം മൂലം മൌസ് പോയിന്റര്‍ കൂടുതല്‍ വേഗത്തില്‍ സ്ക്രീന്റെ വിവിധയിടങ്ങളിലേക്കു പോവുകയും ചെയ്യും.</p>

en:  msec
ml:  മില്ലിസെക്കന്റ്

en: Double click interval:
ml: ഇരട്ടഞെക്കലിന്റെ കാലയളവ്:

en: The double click interval is the maximal time (in milliseconds) between two mouse clicks which turns them into a double click. If the second click happens later than this time interval after the first click, they are recognized as two separate clicks.
ml: തുടര്‍ച്ചയായ രണ്ടു മൌസ് ക്ലിക്കുകള്‍, ഇരട്ടക്ലിക്ക് ആയി മാറാനുള്ള പരമാവധി സമയമാണു (മില്ലിസെക്കന്റില്‍) “ഇരട്ടക്ലിക്ക് ഇടവേള“. ഒന്നാമത്തെ ക്ലിക്കിനു ശേഷം “ഇരട്ട ക്ലിക്ക് ഇടവേളയ്ക്കു“ ശേഷമാണു രണ്ടാമത്തെ ക്ലിക്കു നടക്കുന്നതെങ്കില്‍ അതു രണ്ട് വ്യതസ്ത ക്ലിക്കുകളായി കണക്കാക്കും.

en: Drag start time:
ml: മൗസിന്റെ വലിവ് തുടങ്ങേണ്ട സമയം:

en: If you click with the mouse (e.g. in a multi-line editor) and begin to move the mouse within the drag start time, a drag operation will be initiated.
ml: മൌസ് കൊണ്ട് ഒരു ഐക്കണില്‍ ഞെക്കിയതിനു ശേഷം, ഡ്രാഗ് തുടക്ക സമയത്തിനുള്ളില്‍ മൌസ് ചലിക്കാന്‍ തുടങ്ങിയാല്‍ ഡ്രാഗ് പ്രവര്‍ത്തനത്തിനു തുടക്കമാവും.

en: Drag start distance:
ml: മൗസിന്റെ വലിവ് തുടങ്ങേണ്ട ദൂരം:

en: If you click with the mouse and begin to move the mouse at least the drag start distance, a drag operation will be initiated.
ml: മൌസ് കൊണ്ട് ഒരു ഐക്കണില്‍ ഞെക്കിയതിനു ശേഷം, കുറഞ്ഞത് ഡ്രാഗ് തുടക്ക ദൂരത്തേക്കു മൌസ് ചലിച്ചാല്‍ തുടങ്ങിയാല്‍ ഡ്രാഗ് പ്രവര്‍ത്തനത്തിനു തുടക്കമാവും.

en: Mouse wheel scrolls by:
ml: മൌസ് ചക്രം സ്ക്രോള്‍ ചെയ്യുന്നത്:

en: If you use the wheel of a mouse, this value determines the number of lines to scroll for each wheel movement. Note that if this number exceeds the number of visible lines, it will be ignored and the wheel movement will be handled as a page up/down movement.
ml: താങ്കള്‍ മൗസിന്റെ ചക്രം ഉപയോഗിക്കുമ്പോള്‍ ചക്രത്തിന്റെ ഓരോ ചലനത്തിനും എത്ര വരികള്‍ നീങ്ങണം എന്നതു ഈ മൂല്യം മുഖേന നിര്‍ണ്ണയിക്കുന്നു.  ഈ സംഖ്യ മൊത്തം കാണാവുന്ന വരികള്‍ക്കപ്പുറമാവുകയാണെങ്കില്‍ ചക്രത്തിന്റെ ചലനം പേജ് അപ്/പേജ് ഡൌണ്‍ ചലനം പോലെ കണക്കാക്കും.

en: Mouse Navigation
ml: മൗസിന്റെ പര്യവേക്ഷം

en: &Move pointer with keyboard (using the num pad)
ml: &കീബോര്‍ഡിലെ നമ്പര്‍ പാഡ് ഉപയോഗിച്ച്  മൌസ് പോയിന്റര്‍ നീക്കുക

en: &Acceleration delay:
ml: &ത്വരണത്തിന്റെ താമസം:

en: R&epeat interval:
ml: ആ&വര്‍ത്തിക്കേണ്ട ഇടവേള:

en: Acceleration &time:
ml: ത്വരണത്തിന്റെ &സമയം:

en:  pixel/sec
ml: പിക്സല്‍/സെക്കന്റ്

en: Ma&ximum speed:
ml: പരമാവധി വേഗത:

en: Acceleration &profile:
ml: ത്വരണത്തിന്റെ &പ്രൊഫൈല്‍:

en: Mouse
ml: മൌസ്

en: (c) 1997 - 2005 Mouse developers
ml: (c) 1997 - 2005 മൌസ് ഡെവലപ്പേര്‍സ്

en: Patrick Dowler
ml: പാട്രിക്ക് ഡൌളര്‍

en: Dirk A. Mueller
ml: ഡിര്‍ക് എ. മുള്ളര്‍

en: David Faure
ml: ഡേവിഡ് ഫൌറെ

en: Bernd Gehrmann
ml: ബെര്‍ന്‍ഡ് ഗെര്‍മാന്‍

en: Rik Hemsley
ml: റിക് ഹെംസ്‌ലി

en: Brad Hughes
ml: ബ്രാഡ് ഹ്യൂസ്

en: Ralf Nolden
ml: റാള്‍ഫ് നോള്‍ഡെന്‍

en: Brad Hards
ml: ബ്രാഡ് ഹാര്‍ഡ്സ്

en:  pixel |  pixels
ml[0]:  പിക്സല്
ml[1]:  പിക്സലുകള്

en:  line |  lines
ml[0]:  വരി
ml[1]:  വരികള്

note: i18n: tag string i18n: file kmousedlg.ui line 22
en: Button Order
ml: ബട്ടണിന്റെ ക്രമം

note: i18n: tag string i18n: file kmousedlg.ui line 28
en: Righ&t handed
ml: &വലം കൈയ്യന്

note: i18n: tag string i18n: file kmousedlg.ui line 60
en: Le&ft handed
ml: &ഇടം കൈയ്യന്‍

note: i18n: tag string i18n: file kmousedlg.ui line 86
en: Change the direction of scrolling for the mouse wheel or the 4th and 5th mouse buttons.
ml: മൌസ് ചക്രത്തിന്റെ സ്ക്രോളിന്റെ അല്ലെങ്കില്‍ നാലാമത്തേയും അഞ്ചാമത്തേയും ബട്ടണുകളുടെ ദിശ മാറ്റുക.

note: i18n: tag string i18n: file kmousedlg.ui line 89
en: Re&verse scroll direction
ml: &സ്ക്രോള്‍ എതിര്‍ദിശയിലാക്കുക

note: i18n: tag string i18n: file kmousedlg.ui line 96
en: Icons
ml: ഐക്കണുകള്‍

note: i18n: tag string i18n: file kmousedlg.ui line 102
en: Dou&ble-click to open files and folders (select icons on first click)
ml: ഫയലുകളും ഫോള്‍ഡറുകളും തുറക്കാന്‍ ഇരട്ട&ക്ലിക്ക് നടത്തുക (ആദ്യത്തെ ക്ലിക്കില്‍ ഐക്കണ്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടുന്നു)

note: i18n: tag string i18n: file kmousedlg.ui line 112
en: &Single-click to open files and folders
ml: ഫയലുകളും ഫോള്‍ഡറുകളും ഒറ്റ ക്ലിക്കില്‍ തുറക്കുക

note: i18n: tag string i18n: file kmousedlg.ui line 142
en: Cha&nge pointer shape over icons
ml: ഐക്കണുകളുടെ മുകളിലൂടെ പോകുമ്പോള്‍ പോയിന്ററിന്റെ രൂപം മാറ്റുക

note: i18n: tag string i18n: file kmousedlg.ui line 152
en: A&utomatically select icons
ml: &യാന്ത്രികമായി ഐക്കണുകള്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നു

note: i18n: tag string i18n: file kmousedlg.ui line 191
en: Dela&y:
ml: താ&മസം:

note: i18n: tag string i18n: file kmousedlg.ui line 239
en: Short
ml: ചെറുത്

note: i18n: tag string i18n: file kmousedlg.ui line 249
en: Long
ml: നീളമേറിയത്

note: i18n: tag string i18n: file logitechmouse_base.ui line 8
en: Cordless Name
ml: കോര്‍ഡ്‌ലെസ്സിന്റെ പേര്

note: i18n: tag string i18n: file logitechmouse_base.ui line 21
en: Sensor Resolution
ml: സെന്‍സറിന്റെ റെസലൂഷന്‍

note: i18n: tag string i18n: file logitechmouse_base.ui line 27
en: 400 counts per inch
ml: ഓരോ ഇഞ്ചിലും 40 കൗണ്ട്

note: i18n: tag string i18n: file logitechmouse_base.ui line 37
en: 800 counts per inch
ml: ഓരോ ഇഞ്ചിലും 800 കൗണ്ട്

note: i18n: tag string i18n: file logitechmouse_base.ui line 53
en: Battery Level
ml: ബാറ്ററിയുടെ നില

note: i18n: tag string i18n: file logitechmouse_base.ui line 72
en: RF Channel
ml: ആര്‍‌എഫ് ചാനല്‍

note: i18n: tag string i18n: file logitechmouse_base.ui line 78
en: Channel 1
ml: ചാനല്‍ 1

note: i18n: tag string i18n: file logitechmouse_base.ui line 94
en: Channel 2
ml: ചാനല്‍ 2

en: Select the cursor theme you want to use:
ml: നിങ്ങള്‍ക്കു ഉപയോഗിക്കാനുള്ള കര്‍സര്‍ തീം തിരഞ്ഞെടുക്കുക:

en: Name
ml: പേര്

en: Description
ml: വിവരണം

en: You have to restart KDE for these changes to take effect.
ml: ഈ മാറ്റങ്ങള്‍ പ്രയോഗത്തില്‍ വരുവാന്‍ കെഡി‌ഇ റീസ്റ്റാര്‍ട്ട് ചെയ്യണം.

en: Cursor Settings Changed
ml: കര്‍സറിന്റെ ക്രമീകരണങ്ങള്‍ മാറി

en: Small black
ml: കറുത്ത ചെറിയ

en: Small black cursors
ml: കറുത്ത ചെറിയ കര്‍സറുകള്‍

en: Large black
ml: കറുത്ത വലിയ

en: Large black cursors
ml: കറുത്ത വലിയ കര്‍സറുകള്‍

en: Small white
ml: വെളുത്ത ചെറിയ

en: Small white cursors
ml: വെളുത്ത ചെറിയ കര്‍സറുകള്‍

en: Large white
ml: വെളുത്ത വലിയ

en: Large white cursors
ml: വെളുത്ത വലിയ കര്‍സറുകള്‍

en: KDE Classic
ml: കെഡി‌ഇ ഉദാത്തം

en: The default cursor theme in KDE 2 and 3
ml: കെഡി‌ഇ 2ലും 3ലും സ്വതവെയുള്ള കര്‍സര്‍ തീം

en: Drag or Type Theme URL
ml: തീം യൂആര്‍‌എല്‍ ടൈപ്പ് ചെയ്യുകയോ ഡ്രാഗ് ചെയ്യുകയോ ചെയ്യുക.

en: Unable to find the cursor theme archive %1.
ml: %1 എന്ന കര്‍സര്‍ തീം കണ്ടെത്താന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല.

en: Unable to download the cursor theme archive; please check that the address %1 is correct.
ml: കര്‍സര്‍ തീം ഡൌണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുവാന്‍ സാധിച്ചില്ല. %1 എന്ന വിലാസം ശരിയാണോ എന്നു പുനഃപരിശോധിക്കുക.

en: The file %1 does not appear to be a valid cursor theme archive.
ml: %1 എന്ന പ്രമാണം സാധുവായ ഒരു കര്‍സര്‍ തീം ആണെന്നു തോന്നുന്നില്ല.

en: <qt>You cannot delete the theme you are currently using.<br />You have to switch to another theme first.</qt>
ml: <qt>നിലവില്‍ ഉപയോഗിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുന്ന തീം മായ്ക്കുവാന്‍ താങ്കള്‍ക്കു സാധിക്കില്ല.<br />ആദ്യം മറ്റൊരു തീമിലേക്കു മാറേണ്ടതാണു.</qt>

en: <qt>Are you sure you want to remove the <i>%1</i> cursor theme?<br />This will delete all the files installed by this theme.</qt>
ml: <qt><i>%1</i> എന്ന കര്‍സര്‍ തീം ഒഴിവാക്കണം എന്നു താങ്കള്‍ക്കു ഉറപ്പാണോ?<br />ഈ പ്രവര്‍ത്തനം %1 എന്ന തീം ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ഫയലുകള്‍ എല്ലാം മായ്ക്കും.</qt>

en: Confirmation
ml: സ്ഥിരീകരണം

en: A theme named %1 already exists in your icon theme folder. Do you want replace it with this one?
ml: താങ്കളുടെ ഐക്കണ്‍ തീം ഫോള്‍ഡറില്‍ %1 എന്ന പേരിലുള്ള ഒരു തീം നിലവിലുണ്ട്. താങ്കള്‍ക്കു അതിനെ ഈ തീം കൊണ്ടു റീപ്ലേസ് ചെയ്യണമോ?

en: Overwrite Theme?
ml: തീം മാറ്റിയെഴുതട്ടെ?

en: No description available
ml: വിവരണം ഒന്നും ലഭ്യമല്ല
