kxkb - en to ml translation catalogue (55 entries)

en: Layout Name
ml: ഘടനാനാമം

en: Map
ml: പടം

en: Variant
ml: മാറ്റമുള്ള

en: Label
ml: പേരു്

[ctx: Default variant]
en: Default
ml: സ്വാഭാവിക

en: Multiple keys
ml: പല കീകള്‍

en: Defined
ml: നിര്‍വ്വചിച്ച

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 445 i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 472
en: None
ml: ഒന്നുമില്ല

en: A utility to switch keyboard maps
ml: കീബോര്‍ഡു് പടങ്ങള്‍ മാറ്റാനുള്ള ഒരു ഉപാധി

en: KDE Keyboard Layout Switcher
ml: കെഡിഇ കീബോര്‍ഡു് ഘടന മാറ്റലുപാധി

en: Copyright (C) 2006-2007 Andriy Rysin
ml: പകര്‍പ്പവകാശം (C) 2006-2007 ആന്‍ഡ്രി റിസിന്‍

en: Switch to Next Keyboard Layout
ml: അടുത്ത കീബോര്‍ഡു് ഘടനയിലേക്കു് മാറ്റുക

en: Group %1
ml: കൂട്ടം %1

en: Error changing keyboard layout to '%1'
ml: '%1' കീബോര്‍ഡു് ഘടനയിലേക്കു് മാറ്റുന്നതില്‍ പിശകു്

en: Configure...
ml: ക്രമീകരിക്കൂ...

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 20
en: Layout
ml: ഘടന

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 35
en: KDE will configure layouts and start layout indicator
ml: കെഡിഇ  കീബോര്‍ഡു് ഘടന ക്രമീകരിക്കുകയും ഘടനാസൂചിക പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യും

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 38
en: &Enable keyboard layouts
ml: കീബോര്‍ഡു് ഘടനകള്‍ പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമാക്കുക

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 45
en: KDE will start indicator but will use existing layout configuration
ml: കെഡിഇ സൂചിക പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കും, നിലവിലുള്ള ഘടനാ ക്രമീകരണങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുകയും ചെയ്യും

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 48
en: Indicator only
ml: സൂചിക മാത്രം

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 55
en: KDE will not configure or show keyboard layouts
ml: കെഡിഇ കീബോര്‍ഡു് ഘടനകള്‍  കാണിക്കുകയോ, ക്രമീകരിക്കുകയോ ചെയ്യില്ല

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 58
en: Disable keyboard layouts
ml: കീബോര്‍ഡു് ഘടനകള്‍ പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കൂ

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 71
en: Indicator Options
ml: സൂചികാ ഐച്ഛികങ്ങള്‍

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 83
en: Shows country flag on background of layout name in tray icon
ml: താലത്തിലെ ഘടനാചിഹ്നത്തിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ ദേശിയപതാക കാണിക്കുന്നു

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 86
en: Show country flag
ml: ദേശിയപതാക കാണിക്കൂ

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 96
en: Show indicator for single layout
ml: ഒറ്റ ഘടനയുടെ സൂചിക കാണിക്കൂ

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 106
en: <h1>Keyboard Layout</h1> Here you can choose your keyboard layout and model. The 'model' refers to the type of keyboard that is connected to your computer, while the keyboard layout defines "which key does what" and may be different for different countries.
ml: <h1>കീബോര്‍ഡു് ഘടന</h1> ഇവിടെ നിങ്ങള്‍ക്കു് കീബോര്‍ഡു് ഘടനയും മാതൃകയും തിരഞ്ഞെടുക്കാം. മാതൃകയെന്നതുകൊണ്ടു് ഉദ്ദേശിക്കുന്നതു് നിങ്ങളുടെ കംപ്യൂട്ടറില്‍ ഘടിപ്പിച്ച  കീബോര്‍ഡിന്റെ തരവുംകീബോര്‍ഡു് ഘടനകൊണ്ടു് ഉദ്ദേശിക്കുന്നതു് എതുകട്ടക്കു് എതു് അക്ഷരവുമെന്നാണ്. ഇതു് ഭാഷയും ദേശവുമനുസരിച്ചു് മാറുന്നവയാണു്

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 127
en: Keyboard &model:
ml: കീബോര്‍ഡു് &മാതൃക

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 144
en: Here you can choose a keyboard model. This setting is independent of your keyboard layout and refers to the "hardware" model, i.e. the way your keyboard is manufactured. Modern keyboards that come with your computer usually have two extra keys and are referred to as "104-key" models, which is probably what you want if you do not know what kind of keyboard you have.
ml: ഇവിടെ നിങ്ങള്‍ക്കു് കീബോര്‍ഡു് മാതൃക തിരഞ്ഞെടുക്കാം. ഈ ക്രമീകരണം നിങ്ങളുടെ കീബോര്‍ഡു് ഘടനയില്‍ നിന്നുംവ്യത്യസ്ഥമാണു് ഇതുകൊണ്ടു് ഉദ്ദേശിക്കുന്നതു് നിങ്ങളുടെ കംപ്യൂട്ടറില്‍ ഘടിപ്പിച്ച കീബോര്‍ഡിന്റെ തരവും അതിന്റെ നിര്‍മ്മാണരീതിയുമാണ്. നിങ്ങളുടെ കംപ്യൂട്ടറിന്റെ കൂടെയുണ്ടാവുന്ന ആധുനിക കീബോര്‍ഡുളില്‍ "104-കീ" എന്നറിയപ്പെടുന്നു. അവയില്‍ സാധാരണ രണ്ടു കട്ടകള്‍ അധികം കാണും. സാധാരണ ഗതീയില്‍  ഇതായിരിക്കണം നിങ്ങളിവിടെ ചേര്‍ക്കേണ്ടത്.

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 159
en: Available layouts:
ml: ലഭ്യമായ ഘടനകള്‍

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 196
en: Active layouts:
ml: സജീവമായ ഘടനകള്‍

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 286
en: Layout variant:
ml: ഘടനാവ്യതിയാനം

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 303
en: Here you can choose a variant of selected keyboard layout. Layout variants usually represent different key maps for the same language. For example, Ukrainian layout might have four variants: basic, winkeys (as in Windows), typewriter (as in typewriters) and phonetic (each Ukrainian letter is placed on a transliterated latin one).
ml: ഇവിടെ നിങ്ങള്‍ക്കു് കീബോര്‍ഡു് ഘടനയുടെ ഒരു വ്യതിയാനം തിരഞ്ഞെടുക്കാം. ഈ ഘടനാവ്യതിയാനം   സാധാരണനിലയില്‍ ഒരേ ഭാഷയുടെ വ്യത്യസ്ഥ കീബോര്‍ഡു് പടത്തിനെ പ്രതിനിധാനം ചെയ്യുന്നു.ഉദാഹരണത്തിനു് മലയാളം ഘടനക്ക്,ഉച്ചാരണരീതി, ആലേഖനരീതി, സ്വനലേഖ എന്നിങ്ങനെ വ്യതിയാനങ്ങള്‍ കാണാം.

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 310
en: Label:
ml: പേരു്

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 335 i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 555
en: Command:
ml: നിര്‍ദ്ദേശം

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 351
en: This is the command which will be executed to initialize configured layouts.
ml: ക്രമീകരിച്ച ഘടനകള്‍ പ്രാവര്‍ത്തികമാക്കാനുള്ള നിര്‍ദ്ദേശമാണിതു്

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 365
en: Switching Options
ml: മാറ്റല്‍ ഐച്ഛികങ്ങള്‍

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 383
en: If you select "Application" or "Window" switching policy, changing the keyboard layout will only affect the current application or window.
ml: നിങ്ങള്‍  "പ്രയോഗം" എന്നോ  "ജാലകം" എന്നോ മാറ്റല്‍ നയം തിരഞ്ഞെടുത്താല്‍, കീബോര്‍ഡു് ഘടനമാറ്റം അപ്പോഴത്തെ പ്രയോഗത്തിലോ, ജാലകത്തിലോ മാത്രമേ ബാധകമാവുള്ളു.

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 386
en: Switching Policy
ml: മാറ്റല്‍ നയം

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 392
en: &Global
ml: പൊതുവായ

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 402
en: &Desktop
ml: പണിയിടം

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 409
en: &Application
ml: പ്രയോഗങ്ങള്‍

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 416
en: &Window
ml: ജാലകം

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 426
en: Shortcuts for Switching Layout
ml: ഘടന മാറ്റാനുള്ള കുറുക്കുവഴികള്‍

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 432
en: Main shortcuts:
ml: പ്രധാന കുറുക്കുവഴികള്‍

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 442
en: This is a shortcut for switching layouts which is handled by X.org. It allows modifier-only shortcuts.
ml: എക്സ്.ഓര്‍ഗു് കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന ഘടനകള്‍ മാറ്റിയിടുന്നതിനാണു് ഈ കുറുക്കുവഴി. ഇതു് മോഡിഫയര്‍ മാത്രമുള്ള കുറുക്കുവഴികള്‍ അനുവദിക്കുന്നു.

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 459
en: 3rd level shortcuts:
ml: മൂന്നാംതരം കുറുക്കുവഴിള്‍

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 469
en: This is a shortcut for switching to a third level of the active layout (if it has one) which is handled by X.org. It allows modifier-only shortcuts.
ml: എക്സ്.ഓര്‍ഗു് കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന ഘടനകള്‍ മാറ്റിയിടുന്നതിനാണു് ഈ കുറുക്കുവഴി. സജീവ ഘടനയുടെ  മൂന്നാം തലത്തിലേക്കു് (അങ്ങനെയൊന്നുണ്ടെങ്കില്‍) മാറ്റുന്നതിനാണു് ഈ കുറുക്കുവഴി. ഇതു് മോഡിഫയര്‍ മാത്രമുള്ള കുറുക്കുവഴികള്‍ അനുവദിക്കുന്നു.

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 486
en: Alternative shortcut:
ml: പകരമുള്ള കുറുക്കുവഴി

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 496
en: This is a shortcut for switching layouts which is handled by KDE. It does not support modifier-only shortcuts and also may not work in some situations (e.g. if popup is active or from screensaver).
ml: കെഡിഇ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന ഘടനകള്‍ മാറ്റിയിടുന്നതിനാണു് ഈ കുറുക്കുവഴി. ഇതു് മോഡിഫയര്‍ മാത്രമുള്ള  കുറുക്കുവഴികളെ അനുവദിക്കുന്നില്ല. കൂടാതെ ചില സന്ദര്‍ഭങ്ങളില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുമില്ല. (ഉദാ: പോപ്-അപു് സജീവമായാല്‍, അല്ലെങ്കില്‍ തിരശ്ശീല സംരക്ഷിണിയില്‍ ).

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 523
en: Advanced
ml: ഉന്നതമായ

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 529
en: Here you can set xkb extension options instead of, or in addition to, specifying them in the X11 configuration file.
ml: ഇവിടെ നിങ്ങള്‍ക്കു്  xkb തുടര്‍ ഐച്ഛികങ്ങള്‍ ക്രമീകരിക്കാം. കൂടാതെ അവയെ എക്സ്-ക്രമീകരണ രേഖയില്‍ പറഞ്ഞുവെക്കാം

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 532
en: Xkb Options
ml: Xkb ഐച്ഛീകങ്ങള്‍

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 538
en: &Reset old options
ml: പഴയ ഐച്ഛീകങ്ങളിലേക്കു് മാറ്റുക

note: i18n: tag string i18n: file kcmlayoutwidget.ui line 562
en: This is the command which will be executed to initialize configured options.
ml: ക്രമീകരിച്ച ഐച്ഛീകങ്ങള്‍ പ്രാവര്‍ത്തികമാക്കാനുള്ള നിര്‍ദ്ദേശമാണിതു്
