kcmaccess - en to ml translation catalogue (68 entries)

en: AltGraph
ml: ആള്‍ട്ട്ഗ്രാഫ്

en: Hyper
ml: ഹൈപ്പര്‍

en: Super
ml: സൂപ്പര്‍

en: Press %1 while NumLock, CapsLock and ScrollLock are active
ml: NumLock, CapsLock ,ScrollLock എന്നിവ പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമായിരിക്കുമ്പോള്‍ %1 അമര്‍ത്തുക

en: Press %1 while CapsLock and ScrollLock are active
ml: CapsLock ,ScrollLock എന്നിവ പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമായിരിക്കുമ്പോള്‍ %1 അമര്‍ത്തുക

en: Press %1 while NumLock and ScrollLock are active
ml: NumLock, ScrollLock എന്നിവ പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമായിരിക്കുമ്പോള്‍ %1 അമര്‍ത്തുക

en: Press %1 while ScrollLock is active
ml: ScrollLock പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമായിരിക്കുമ്പോള്‍ %1 അമര്‍ത്തുക

en: Press %1 while NumLock and CapsLock are active
ml: NumLock, CapsLock എന്നിവ പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമായിരിക്കുമ്പോള്‍ %1 അമര്‍ത്തുക

en: Press %1 while CapsLock is active
ml: CapsLock പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമായിരിക്കുമ്പോള്‍ %1 അമര്‍ത്തുക

en: Press %1 while NumLock is active
ml: NumLock പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമായിരിക്കുമ്പോള്‍ %1 അമര്‍ത്തുക

en: Press %1
ml: %1 അമര്‍ത്തുക

en: kaccess
ml: കെഅക്സസ്

en: KDE Accessibility Tool
ml: കെഡിഇ അക്സ്അസ്സിബിളിലിറ്റി

en: (c) 2000, Matthias Hoelzer-Kluepfel
ml: (c) 2000 മത്തിയാസ് ഹൊള്‍സ്നര്‍-ക്ളുപ്ഫെല്‍

en: Matthias Hoelzer-Kluepfel
ml: മത്തിയാസ് ഹൊള്‍സ്നര്‍-ക്ളുപ്ഫെല്‍

en: Author
ml: രചയിതാവ്

en: Audible Bell
ml: കേള്‍ക്കാന്‍ പറ്റുന്ന മണി

en: Use &system bell
ml: &സിസ്റ്റം മണി ഉപയോഗിക്കുക

en: Us&e customized bell
ml: ഇഷ്ടപ്രകാരമുള്ള മണി ഉപയോഗിക്കുക

en: If this option is checked, the default system bell will be used. See the "System Bell" control module for how to customize the system bell. Normally, this is just a "beep".
ml: ഈ ഐച്ഛികം തിരഞ്ഞെടുത്തിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍ ഡിഫോള്‍ട്ട് ആയുള്ള സിസ്റ്റം മണി ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്നതായിരിക്കും."സിസ്റ്റം മണി" എന്നനിയന്ത്രണഘടകത്തില്‍ നോക്കിയാല്‍ സിസ്റ്റം മണി യഥേഷ്ടം തെരഞ്ഞെടുക്കാവുന്നതാണ്.സാധാരണയായിഇത് ഒരു "ബീപ്" ശബ്ദമാണ്.

en: <p>Check this option if you want to use a customized bell, playing a sound file. If you do this, you will probably want to turn off the system bell.</p><p> Please note that on slow machines this may cause a "lag" between the event causing the bell and the sound being played.</p>
ml: <p>നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇഷ്ടമുള്ള ഒരു ശബ്ദരേഖ തിരഞ്ഞടുത്ത് അത് മണിശബ്ദമായി ഉപയോഗിക്കണമെന്നുണ്ടെങ്കില്‍ ഈ ഐച്ഛികം തിരഞ്ഞേടുക്കുക.ഇതു ചെയ്യുന്നുണ്ടെങ്കില്‍ സിസ്റ്റം മണി ഒഫാക്കി വെക്കുന്നത് നല്ലതായിരിക്കും.</p><p>പഴയ കമ്പ്യൂട്ടറുകളില്‍ മണീ കേള്‍പ്പിക്കാനായുള്ള സംഭവംനടക്കുന്നതും ശബ്ദം കേള്‍ക്കുന്നതിനുമിടയില്‍ ഒരു "വിളംബം " ഉണ്ടാകാന്‍ ഇതു കാരണമാകും</p>

en: Sound &to play:
ml: &കേള്‍പ്പിക്കേണ്ട ശബ്ദം

en: Browse...
ml: തെരയുക...

en: If the option "Use customized bell" is enabled, you can choose a sound file here. Click "Browse..." to choose a sound file using the file dialog.
ml: "ഇഷ്ടപ്രകാരമുള്ള മണി ഉപയോഗിക്കുക" എന്ന ഐച്ഛികം തെരഞ്ഞെടുത്തിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍ ,അതിനുള്ള ശബ്ദരേഖ ഇവിടെ നിന്നുംതെരഞ്ഞേടുക്കാവുന്നതാണ്."തെരയുക..." എന്ന ബട്ടണ്‍ ഉപയോഗിച്ച് ഇഷ്ടമുള്ള ഒരു ശബ്ദരേഖ ഫയല്‍ ഡയലോഗ് വഴി തെരഞ്ഞെടുക്കാവുന്നതാണ്.

en: Visible Bell
ml: ദൃശ്യമായ മണി

en: &Use visible bell
ml: &ദൃശ്യമായ മണി ഉപയോഗിക്കുക

en: This option will turn on the "visible bell", i.e. a visible notification shown every time that normally just a bell would occur. This is especially useful for deaf people.
ml: ഈ ഐച്ഛികം "ദൃശ്യമായ മണി" യെ പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമാക്കും . ഇത് സാധാരണയായി മണിശബ്ദം കേള്‍ക്കുന്ന അവസരത്തിലെല്ലാം ദൃശ്യമായ ഒരു അറിയിപ്പ് കൂടെ തരും. ഇത് ബധിരതയുള്ളവര്‍ക്ക് വളരെ ഉപകാരപ്പെടുന്ന ഒന്നാണ്.

en: I&nvert screen
ml: സ്ക്രീന്‍ വിപരീതനിറങ്ങളിലാക്കുക

en: All screen colors will be inverted for the amount of time specified below.
ml: സ്ക്രീനിലെ എല്ലാ നിറങ്ങളും താഴെ പറഞ്ഞിരിക്കുന്ന സമയത്തേക്ക് നേര്‍ വിപരീതമാക്കപ്പെടും

en: F&lash screen
ml: &സ്ക്രീന്‍ മിന്നിക്കുക

en: The screen will turn to a custom color for the amount of time specified below.
ml: താഴെ പറഞ്ഞിരിക്കുന്ന സമയത്തേക്ക് സ്ക്രീനിനെ നിങ്ങള്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കുന്ന ഒരു നിറത്തില്‍ കാണിക്കുന്നതായിരിക്കും.

en: Click here to choose the color used for the "flash screen" visible bell.
ml: "&സ്ക്രീന്‍ മിന്നിക്കുക" എന്ന ഐച്ഛികത്തിന് ആവശ്യമായ നിറം തെരഞ്ഞെടുക്കുവാന്‍ ഇവിടെ ക്ളിക്ക് ചെയ്യുക

en: Duration:
ml: &സമയപരിധി:

en:  msec
ml: മില്ലിസെക്കന്‍ഡ്

en: Here you can customize the duration of the "visible bell" effect being shown.
ml: "ദൃശ്യമായ മണി" എന്ന പ്രഭാവത്തിന്റെ സമയപരിധി നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇവിടെ നിശ്ചയിക്കാവുന്നതാണ്

en: &Bell
ml: &മണി

en: S&ticky Keys
ml: &സ്റ്റിക്കി കി

en: Use &sticky keys
ml: &സ്റ്റിക്കി കീകള്‍

en: &Lock sticky keys
ml: &സ്റ്റിക്കി കീകള്‍  പൂട്ടി വെക്കുക

en: Turn sticky keys off when two keys are pressed simultaneously
ml: രണ്ടു കീകള്‍ ഒരേ സമയം അമര്‍ത്തുമ്പോ സ്റ്റിക്കി കീകള്‍ ഓഫ് ആക്കുക

en: Locking Keys
ml: ലോക്കിങ്ങ് കീകള്‍

en: Use system bell whenever a locking key gets activated or deactivated
ml: ലോക്കിങ്ങ് കീകളിലേതെങ്കിലുമൊരെണ്ണം സജീവമോ നിര്‍ജ്ജീവമോ ആകുകയാണെങ്കില്‍ സിസ്റ്റം മണി പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: Use KDE's system notification mechanism whenever a modifier or locking key changes its state
ml: ഏതെങ്കിലും മോഡിഫയര്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ലോക്കിങ്ങ് കീയുടെ അവസ്ഥ മാറുകയാണെങ്കില്‍ കെഡിഇയുടെ സിസ്റ്റം അറിയിപ്പ് സംവിധാനംഉപയോഗിക്കുക

en: Configure &Notifications...
ml: &അറിയിപ്പുകള്‍ ക്രമീകരിക്കുക

en: &Modifier Keys
ml: &മോഡിഫയര്‍ കീകള്‍

en: Slo&w Keys
ml: &സ്ലോ കീകള്‍

en: &Use slow keys
ml: സ്ലോ കീകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: Acceptance dela&y:
ml: &അംഗീകരിക്കാനുള്ള കാലതാമസം

en: &Use system bell whenever a key is pressed
ml: &ഏതെങ്കിലും കീ അമര്‍ത്തിയാല്‍ സിസ്റ്റം മണി ഉപയോഗിക്കുക

en: &Use system bell whenever a key is accepted
ml: &ഏതെങ്കിലും കീ അംഗീകരിക്കപ്പെട്ടാല്‍ സിസ്റ്റം മണി ഉപയോഗിക്കുക

en: &Use system bell whenever a key is rejected
ml: &ഏതെങ്കിലും കീ തിരസ്കരിക്കപ്പെട്ടാല്‍ സിസ്റ്റം മണി ഉപയോഗിക്കുക

en: Bounce Keys
ml: ബൗണ്‍സ്  കീകള്‍

en: Use bou&nce keys
ml: &ബൗണ്‍സ്  കീകള്‍  ഉപയോഗിക്കുക

en: D&ebounce time:
ml: ഡീബൗണ്‍സിനുള്ള  സമയം:

en: Use the system bell whenever a key is rejected
ml: ഏതെങ്കിലും കീ തിരസ്കരിക്കപ്പെട്ടാല്‍ സിസ്റ്റം മണി ഉപയോഗിക്കുക

en: &Keyboard Filters
ml: &കീബോര്‍ഡ് ഫില്‍ട്ടറുകള്‍

en: Activation Gestures
ml: സജീവമാക്കാന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന ആംഗ്യങ്ങള്‍

en: Use gestures for activating sticky keys and slow keys
ml: സ്റ്റിക്കി കീകളും സ്ലോ കീകളും സജീവമാക്കാന്‍ ആംഗ്യങ്ങളുപയോഗിക്കുക

en: Here you can activate keyboard gestures that turn on the following features: 
    Mouse Keys: %1
    Sticky keys: Press Shift key 5 consecutive times
    Slow keys: Hold down Shift for 8 seconds
ml: താഴെപ്പറയുന്നവയെ പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമാക്കാന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന കീബോര്‍ഡ് ആംഗ്യങ്ങളെ ഇവിടെ നിന്നും സജീവമാക്കാം:
    മൗസ് കീകള്‍: %1 
    സ്റ്റിക്കി കീകള്‍: ഷിഫ്റ്റ് കീ 5 തവണ അടുപ്പിച്ച് അമര്‍ത്തുക
    സ്ലോ കീകള്‍: ഷിഫ്റ്റ് കീ 8 സെക്കന്‍ഡ് നേരം അടുപ്പിച്ച് അമര്‍ത്തി പിടിക്കുക

en: Turn sticky keys and slow keys off after a certain period of inactivity.
ml: കുറച്ചു നേരം അങ്ങ്നാതെ ഇരിക്കുകയാണെങ്കില്‍ സ്റ്റിക്കി കീകളും സ്ലോ കീകളും നിര്‍ജീവമാക്കുക

en:  min
ml: മിനുട്ടുകള്‍

en: Timeout:
ml: സമയം

en: Notification
ml: അറിയിപ്പ്

en: Use the system bell whenever a gesture is used to turn an accessibility feature on or off
ml: ഏതെങ്കിലും അക്സസബിളിറ്റി കഴിവുകള്‍ ഒരു ആംഗ്യം വഴി സജീവമാക്കുകയോ നിര്‍ജ്ജീവമാക്കുകയോ ചെയ്യുകയാണെങ്കില്‍സിസ്റ്റം മണി ഉപയോഗിക്കുക

en: Show a confirmation dialog whenever a keyboard accessibility feature is turned on or off
ml: ഏതെങ്കിലും കീബോര്‍ഡ്  അക്സസബിളിറ്റി കഴിവുകള്‍ സജീവമാക്കുകയോ നിര്‍ജ്ജീവമാക്കുകയോ ചെയ്യുകയാണെങ്കില്‍അതിനെ  ഉറപ്പു വരുത്തുന്ന ഒരു ഡയലോഗ് കാണിക്കുക

en: If this option is checked, KDE will show a confirmation dialog whenever a keyboard accessibility feature is turned on or off.
    Ensure you know what you are doing if you uncheck it, as the keyboard accessibility settings will then always be applied without confirmation.
ml: ഈ ഐച്ഛികം തെരഞ്ഞെടുത്തിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍ ഏതെങ്കിലും കീബോര്‍ഡ്  അക്സസബിളിറ്റി കഴിവുകള്‍ സജീവമാക്കുകയോ നിര്‍ജ്ജീവമാക്കുകയോ ചെയ്യുമ്പോള്‍അതിനെ  ഉറപ്പു വരുത്തുന്ന ഒരു ഡയലോഗ് കെഡിഇ കാണിക്കും.
     ഇതു തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നില്ല എങ്കില്‍ നിങ്ങള്‍ ചെയ്യുന്നതെന്തെന്ന്നിങ്ങള്‍ക്ക് അറിയാമെന്ന് ഉറപ്പു വരുത്തുക, ഇല്ലെങ്കില്‍ കീബോര്‍ഡ്  അക്സസബിളിറ്റി കഴിവുകള്‍ പ്രത്യേകിച്ചുള്ല ഉറപ്പു വരുത്തലുകള്ഒന്നുമില്ലാതെ പ്രയോഗിക്കപ്പെടും

en: Use KDE's system notification mechanism whenever a keyboard accessibility feature is turned on or off
ml: ഏതെങ്കിലും കീബോര്‍ഡ്  അക്സസബിളിറ്റി കഴിവുകള്‍ സജീവമാക്കുകയോ നിര്‍ജ്ജീവമാക്കുകയോ ചെയ്യുകയാണെങ്കില്‍കെഡിഇയുടെ സിസ്റ്റം അറിയിപ്പുകള്‍ക്കായുള്ള സംവിധാനം ഉപയോഗിക്കുക

en: *.wav|WAV Files
ml: *.wav|വേവ് ഫയലുകള്‍
